โครงการประชุมผู้ปกครองและสร้างเครือข่ายผู้ปกครอง
วันนี้ (วันที่ ๒๙ สิงหาคม ๒๕๖๓) เวลา ๐๘.๐๐ – ๑๗.๐๐ น. วิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี จัดโครงการประชุมผู้ปกครองและสร้างเครือข่ายผู้ปกครอง ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๓ ซึ่งได้รับเกียรติจาก นายมนตรี สุริยพันตรี รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหารทรัพยากร ปฏิบัติราชการแทนผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี ให้เกียรติมาเป็นประธานเปิดโครงการในครั้งนี้ โดยการจัดโครงการประชุมผู้ปกครอง ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ ชั้นปีที่ ๑ (ปวช.๑) และระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง ชั้นปีที่ ๑ (ปวส.๑) มีจุดมุ่งหมายเพื่อสร้างความเข้าใจเกี่ยวกับหลักสูตรการเรียนและระเบียบต่างๆถือเป็นการประชาสัมพันธ์รายละเอียดให้ผู้ปกครองและชุมชนได้มีส่วนร่วมในการปฏิบัติงาน สร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างผู้ปกครอง และวิทยาลัยฯ ตลอดจนแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เพื่อวางแนวทางป้องกัน และพัฒนานักเรียน นักศึกษาให้เป็นคนเก่ง คนดี และลดปัญหาการออกกลางคันระหว่างเรียนของนักเรียน นักศึกษา โครงการดังกล่าวจัดขึ้น ณ หอประชุมโดมใหญ่ วิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี
![](http://teacher.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/118187667_949555685522795_1240329786628746786_o-1024x683.jpg)
![](http://teacher.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/118229397_949555895522774_1675196565764524712_o-1024x683.jpg)
![](http://teacher.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/118229751_949556108856086_2473315652874442093_o-1024x683.jpg)
![](http://teacher.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/118416434_949555738856123_401924062981911467_o-1024x683.jpg)
![](http://teacher.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/118641849_949555875522776_5608294372741784301_o-1024x683.jpg)